เงินชดเชยที่ได้รับเนื่องจากการเลิกจ้าง แต่ทำงานมาไม่ถึง 5 ปี ถ้าจะเลือกไม่นำมารวมคำนวณภาษีปลายปีได้หรือป่าวครับ

กำลังปรับปรุง
[Total: 508 Average: 5]

เงินชดเชยถูกเลิกจ้าง

เงินชดเชยที่ได้รับเนื่องจากการเลิกจ้าง แต่ทำงานมาไม่ถึง 5 ปี ?

ไม่ได้สิทธิเลือกเสียภาษีคะ เนื่องจากไม่เข้าเงื่อนไขตามที่กำหนดไว้ในมาตรา 48 (5) และประกาศอธิบดีกรมสรรพากรเกี่ยวกับภาษีเงินได้ (ฉบับที่ 45) ดังนั้นจึงต้องนำไปยื่นแบบแสดงรายการ

สำนักงานบัญชี มีบริการอะไรบ้าง แล้วจะติดต่อสำนักงานบัญชี รับทำบัญชี ได้อย่างไร ?

47/103 ตำบลบางพูด อำเภอปากเกร็ด
จังหวัดนนทบุรี 11120
โทร.081-931-8341

แก้ไขครั้งสุดท้าย กรกฎาคม 2, 2022

Leave a Comment

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น

Scroll to Top