2 เปลี่ยนแปลง หุ้นส่วนผู้จัดการถึงแก่กรรม

กำลังปรับปรุง
[Total: 575 Average: 5]

หุ้นส่วนผู้จัดการถึงแก่กรรม

ในกรณีที่หุ้นส่วนผู้จัดการถึงแก่กรรม จะถือว่ามีการเปลี่ยนแปลงหุ้นส่วน ?

ในกรณีที่หุ้นส่วนผู้จัดการถึงแก่กรรม จะถือว่ามีการเปลี่ยนแปลงหุ้นส่วนผู้จัดการเมื่อใด

ในการเปลี่ยนแปลงหุ้นส่วนผู้จัดการกรณีที่หุ้นส่วนผู้จัดการเดิมถึงแก่กรรม จะถือว่ามีการเปลี่ยนแปลงหุ้นส่วนผู้จัดการก็ต่อเมื่อผู้เป็นหุ้นส่วนทุกคนทำสัญญาหรือมีมติที่ประชุมของ ผู้เป็นหุ้นส่วนทุกคนตกลงกันให้เปลี่ยนแปลงข้อสัญญาเดิมของห้างหุ้นส่วนตามมาตรา 1032 ให้เปลี่ยนแปลงหุ้นส่วนผู้จัดการโดยให้หุ้นส่วนผู้จัดการเดิมที่ถึงแก่กรรม พ้นจากตำแหน่งและตั้งหุ้นส่วนผู้จัดการใหม่ ดังนั้น ห้างหุ้นส่วนจึงต้องนำความไปจดทะเบียนภายในสิบสี่วัน นับแต่วันที่ผู้เป็นหุ้นส่วนทุกคนทำสัญญาหรือมีมติที่ประชุมของผู้เป็นหุ้นส่วนทุกคนตกลงกันให้เปลี่ยนแปลงหุ้นส่วนผู้จัดการ

สำนักงานบัญชี มีบริการอะไรบ้าง แล้วจะติดต่อสำนักงานบัญชี รับทำบัญชี ได้อย่างไร ?

47/103 ตำบลบางพูด อำเภอปากเกร็ด
จังหวัดนนทบุรี 11120
โทร.081-931-8341

แก้ไขครั้งสุดท้าย พฤศจิกายน 13, 2022

Leave a Comment

Scroll to Top